Skip navigation.
Home kabah

Nasiha Ya Ijumaa

Ndimi Zetu Zinasema: “Tunaitaka Ramadhaan Na Tunaipenda” Lakini Vitendo Vyetu Ni Kinyume Chake!

Anasema Allaah (Subhaanahu wa Ta'alaa):

 أَلَمْ يَأْنِ لِلَّذِينَ آمَنُوا أَنْ تَخْشَعَ قُلُوبُهُمْ لِذِكْرِ اللَّهِ وَمَا نَزَلَ مِنَ الْحَقِّ وَلَا يَكُونُوا كَالَّذِينَ أُوتُوا الْكِتَابَ مِنْ قَبْلُ فَطَالَ عَلَيْهِمُ الْأَمَدُ فَقَسَتْ قُلُوبُهُمْ وَكَثِيرٌ مِنْهُمْ فَاسِقُونَ 

Je, haujafika wakati kwa walioamini kwamba zinyenyekee nyoyo zao kwa dhikri[1] ya Allaah na (kwa) yale yaliyoteremka ya haki, na wala wasiwe kama wale waliopewa Kitabu kabla, ukawarefukia muda, kisha zikawa ngumu nyoyo zao? Na wengi miongoni mwao ni mafasiki. (Al-Hadiyd: 16)

Ramadhaan inakaribia! Umefika wakati kwa wale waliozama katika shirki, ulevi, (kila aina ya) madhambi na bid’ah, kujirekebisha na kujitakasa kwa Tawhiyd, utiifu kwa Allaah (Subhaanahu wa Ta’aalaa) na kufuata Sunnah ya Mtume Wake Muhammad (Swalla Allaahu ‘alayhi wa aalihi wa sallam). Kwa hiyo:

Hadiyth Ya Wiki

Lu-ulu-un-Manthuwrun - Hadiyth Ya 108: Madhambi Saba Yanayoangamiza

عَنْ أَبِي هُرَيْرَةَ (رضي الله عنه( عَنْ النَّبِيِّ صَلَّى اللَّهُ عَلَيْهِ وَسَلَّمَ قَالَ: ((اجْتَنِبُوا السَّبْعَ الْمُوبِقَاتِ)) قَالُوا: يَا رَسُولَ اللَّهِ وَمَا هُنَّ؟  قَالَ: ((الشِّرْكُ بِاللَّهِ وَالسِّحْرُ وَقَتْلُ النَّفْسِ الَّتِي حَرَّمَ اللَّهُ إِلاَّ بِالْحَقِّ وَأَكْلُ الرِّبَا وَأَكْلُ مَالِ الْيَتِيمِ وَالتَّوَلِّي يَوْمَ الزَّحْفِ وَقَذْفُ الْمُحْصَنَاتِ الْمُؤْمِنَاتِ الْغَافلاَتِ)) متفق عليه

Imepokelewa kutoka kwa Abu Hurayrah (رضي الله عنه)  kwamba Mtume (صلى الله عليه وآله وسلم) amesema: ((Jiepusheni na mambo saba yanayoangamiza!)) Wakauliza: Ni yepi hayo ee Mjumbe wa Allaah? Akawaambia: ((Ni kumshirikisha Allaah, sihri [uchawi], kuua nafsi Aliyoiharamisha Allaah isipokuwa kwa haki, kula ribaa, kula mali ya yatima, kukimbia wakati wa kupambana na adui na kuwatuhumu uzinifu wanawake Waumini waliohifadhika walioghafilika)).

Bonyeza Upate Mafunzo Na Hidaaya

Maswali

TANBIHI:

Tunapenda kuwakumbusha tena kwamba hali tuliyonayo hivi sasa haituruhusu kabisa kujibu maswali yenu hadi hapo tutakapojaaliwa In Shaa Allaah. Kwa hiyo mtuwie radhi kutokuweza hata kujibu barua zenu zinazoingia kwa wingi pamoja na maombi mbalimbali mnayoomba tuwatekelezee. Hakika baadhi ya maswali mnayoyauliza, mengi yameshajibiwa humu. Hali kadhalika vitabu mnavyoomba, makala, du’aa, mapishi n.k. vyote vimo Alhidaaya. Kuvipata ni kutafuta hapo juu ilipoandikwa: "Tafuta Ndani Ya  Alhidaaya" kwa kuandika  maneno  mawili-matatu yanayohusiana na Swali lako, hapo yatajitokeza majibu yake.  

Baaraka Allaahu fiykum

Mapishi

 

Alhidaaya ina furaha kuwaletea app mpya ya mapiishi katika simu zenu.

Download mapishi app mpya katika simu yako kwa kubonyeza picha ya keki au bonyeza kiungo kifuatacho:

  

Rudi Juu