Ndoa Mara Mbili Na Mtu Mmoja

 

SWALI:

ASALA ALEYKUM,

SHEIKKH WANGU NIMESHINDWA KUELEWA. AU KUFAHAMU IWEJE NDOA IKAFUNGWA MARA MBILI NA WAHUSIKA NI WALE WALE, SASA NAOMBA UNIELEWESHE KWA UFASAHA....NA SABABU ILIYO FANYA NDOA IFUNGWE MARA MBILI NI UPANDE MMOJA WA BWANA HARUSI,, ILIFUNGWA NDOA YA KISIRI PASI NA HALI KUWATYAMBULISHA WENZI WAO....SASA UPANDE WA BIBI HARUSI BILA KUJUA NA WAZAZI WAKE WAKAWA WAMEPANGA TAR. NDIPO HAPO IKAFUNGWA KWA MARA YA PILI...WAHAZA ASALAM ALEY KUM...

 


JIBU:

 

Sifa zote njema Anastahiki Allaah Aliyetukuka Mola Mlezi wa walimwengu wote, Swalah na salamu zimshukie kipenzi chetu Mtume Muhammad (Swalla Allaahu 'alayhi wa aalihi wa sallam) na Swahaba zake (Radhiya Allaahu 'anhum) na watangu wema mpaka Siku ya Mwisho.

Shukrani sana kwa swali lako ambalo limekuwa ni tatizo sugu katika maeneno yetu na nchi nyengine za Kiislamu. Inatakiwa ifahamike kuwa katika Uislamu hakuna kabisa ndoa ya siri, kwani ndoa ina masharti yake ili ipate kusihi. Miongoni mwayo ni:

1.    Kupatikana kwa mashahidi wawili waadilifu;

2.    Baba au walii wa mke ni lazima aweko na kutoa idhini;

3.    Kukubali kwa wanandoa miongoni mwa mengine. 

 

Sharti moja tayari likuwa halipo nalo ni kupatikana idhini ya walii kwani familia ya mke ilikuwa haijui. Na ikiwa mume na mke walichukuana kwa mwenye kuozesha wakawa wao watatu pekee hapo pia mashahidi hawakupatikana. Ikiwa itakuwa hivyo basi huyo mume na mke walikuwa wakizini kabla hiyo ndoa ya pili kufanyika.

Uislamu ni Dini kamili ambayo inakidhi mahitaji yetu katika hii dunia, tukikengeuka tu na maagizo yake basi huwa na tatizo au matatizo. Na ndio Allah Anasema:

 

((وَمَنْ أَعْرَضَ عَن ذِكْرِي فَإِنَّ لَهُ مَعِيشَةً ضَنكًا وَنَحْشُرُهُ يَوْمَ الْقِيَامَةِ أَعْمَى))

(( قَالَ رَبِّ لِمَ حَشَرْتَنِي أَعْمَى وَقَدْ كُنتُ بَصِيرًا

))

 (( قَالَ كَذَلِكَ أَتَتْكَ آيَاتُنَا فَنَسِيتَهَا وَكَذَلِكَ الْيَوْمَ تُنسَى))

((Na atakayejiepusha na mawaidha Yangu, basi kwa yakini atapata maisha yenye dhiki, na Siku ya Kiyama Tutamfufua hali ya kuwa kipofu))

((Aseme: Ewe Mola wangu Mlezi! Mbona Umenifufua kipofu, nami nilikuwa nikiona?))

(( (Mwenyezi Mungu) Atasema: Ndivyo vivyo hivyo. Zilikufikia ishara Zetu, nawe ukazisahau; na kadhaalika leo unasahauliwa))  (20: 124 – 126).

Sasa, katika nidhamu ya Kiislamu ndoa hufungwa mara moja peke yake, na hivyo inapofungwa huwa ndio basi haifungwi tena labda tu waachane na eda imalizike baada ya kumalizika eda ndio ndoa mpya inaweza fungwa ikiwa wanaona kuwa wanaweza kuishi pamoja.

 

Mara nyingi ndoa hizi huwa zikifungwa namna ulivyotaja kwa sababu za itikadi za kishirikina ambazo Muislamu wa kweli hafai kabisa kuwa na sifa kama hiyo au kwa sababu huyu ni mke wa pili na mume hataki mke wa kwanza ajue.

 

Lakini katika njia zote hizo mbili wazazi wa mke huwa wanajuwa.  

 

Hivyo, kulingana na swali lako kisheria ile ndoa ya kwanza haitakuwa ni ndoa sahihi na ikiwa waliishi pamoja na wakakutana kimwili itabidi watubie sana kwa Mola wao Mlezi ili Awasamehe.

 

Na Allah Anajua zaidi.

Share